สำนักหอสมุดร่วมพิธีถวายพวงมาลัยดอกไม้สด แสดงความเคารพต่อ มล.ปิ่น มาลากุล
![](https://library.cmu.ac.th/file_upload/news/7d9c3c63f9e5d161c801d26a9da8fceac32f140e07d52543.jpg)
นายปราชญ์ สงวนศักดิ์ ผู้อำนวยการสำนักหอสมุด ร่วมในพิธีสักการะหม่อมหลวงปิ่น มาลากุล เพื่อน้อมรำลึกในพระคุณของหม่อมหลวงปิ่น มาลากุล ที่ได้เป็นผู้ก่อตั้งมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ให้เป็นมหาวิทยาลัยแห่งแรกในส่วนภูมิภาค โดยมี ศาสตราจารย์ ดร.นพ.พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นประธาน ณ หอเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบพระชนพรรษามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 24 มกราคม พ.ศ. 2567
![](https://library.cmu.ac.th/layout/default/images/CMU_WEB/time.png)