บุคลากรสำนักหอสมุดเข้าศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านสื่อสารองค์กร ณ วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี และคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://library.cmu.ac.th/file_upload/news/ee306820a4fa56af36951ebe4b4b5da4cf2d9f456a4eafa3.jpg)
นายธนะพันธุ์ การคนซื่อ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสำนักหอสมุด และคณะทำงานสื่อสารองค์กรสำนักหอสมุด เข้าศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านสื่อสารองค์กร โดยมีคณะผู้บริหาร และบุคลากรในหน่วยงาน ให้การต้อนรับและให้การบรรยาย พร้อมนำชมสถานที่เกี่ยวกับการผลิตสื่อ กิจกรรมสัมพันธ์องค์กร และระบบเทคโนโลยีที่มีความทันสมัย เพื่อนำไปบูรณาการให้เข้ากับการสื่อสารองค์กรของสำนักหอสมุด และนำแนวทางจากการศึกษาดูงานมาพัฒนาปรับปรุงการปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทั้งในเรื่องของนโยบายการสื่อสารองค์กร การผลิตสื่อผ่านช่องทางต่าง ๆ และกิจกรรมสัมพันธ์ภายในสำนักหอสมุด ณ วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี และคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 20 - 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2567
![](https://library.cmu.ac.th/layout/default/images/CMU_WEB/time.png)