พิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2565 และ 2566 หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
![](https://library.cmu.ac.th/file_upload/news/640cc3d55ab3d49be5f3a37eda1cdb9b17e62f5e1920d8cd.jpg)
นางสาวประกายดาว ศรีโมรา บรรณารักษ์ชำนาญการพิเศษ งานส่งเสริมการเรียนรู้ ฝ่ายบริการและส่งเสริมการเรียนรู้ เข้ารับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2565 และ 2566 โดยมี ศาสตราจารย์ ดร.นพ.พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2565 และ 2566 เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อการเชิดชูเกียรติบุคลากรมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยในส่วนของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มีบุคลากรที่ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพาย ประจำปี 2565 และ 2566 จำนวน 106 ราย ณ ศาลาธรรม มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2567
![](https://library.cmu.ac.th/layout/default/images/CMU_WEB/time.png)