นางอรพรรณ การคนซื่อ ได้รับรางวัลบุคคลดีเด่น ในวิชาชีพบรรณารักษศาสตร์และสารสนเทศศาสตร์ ประจำปี 2566
![](https://library.cmu.ac.th/file_upload/news/3371f6eee6268c3f8ef94f97c25d125473ab17389f4a639d.jpg)
นางอรพรรณ การคนซื่อ รองผู้อำนวยการสำนักหอสมุด ได้รับการประกาศเกียรติคุณให้เป็นบุคคลดีเด่นในวิชาชีพบรรณารักษศาสตร์และสารสนเทศศาสตร์ ประจำปี 2566 โดยมี นายวีระ โรจน์พนจนรันต์ อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม เป็นผู้มอบ ในการประชุมทางวิชาการระดับชาติและประชุมใหญ่สามัญ ประจำปีพุทธศักราช 2566 เรื่อง การออกแบบเชิงสร้างสรรค์สำหรับห้องสมุดยุคชีวิตวิถีใหม่ (Creative Design for the New Normal Library) จัดโดย สมาคมห้องสมุดแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ โรงแรมปรินซ์ พาเลซ มหานาค กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 28 มีนาคม พ.ศ. 2567
![](https://library.cmu.ac.th/layout/default/images/CMU_WEB/time.png)